คณะครู บุคลากร และนักเรียน โรงเรียนอุทัยวิทยาคม ได้ร่วมแรงร่วมใจในการอาสา ประดิษฐ์ดอกไม้จันทร์พระราชทาน เพื่อใช้ในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช จำนวน 1,000 ดอก ณ ห้องประชุมศุภรัตน์ โรงเรียนอุทัยวิทยาคม (นายชลสิทธิ์ นักเรียนห้องปวช.ปี3 : ภาพ)
โครงการจิตอาสาประดิษฐ์ดอกไม้จันทร์พระราชทาน โรงเรียนอุทัยวิทยาคม
![](https://www.utw.ac.th/wp-content/uploads/2018/04/DSC_8731-678x381.jpg)